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Malecela amshayy e
* iaka ufugaii D

Na Sifa Lubasi, Dodoma
Naota

AZIRI Mkuu
Mstaafu, John
Malecela, am-

- emshauri Mkuu wa Mkoa
(RC) wa Dodoma, Antony
Mtaka, kutilia mkazo

sekta ya ufugaiji kwa

kuwa mkoa huo una idadi
kubwa ya mifugo.

Juzi Mtaka alimtembelea
Mzee Malecela nyumbani
kwake eneo la Uzunguni
mini Dodoma na katika
mazmgumzo yao, Malecela
alisema idadi kubwa ya

mifugo mkoani Dodoma

*-nifursa muhimu katika

uchumi.
Alisema fursa ya mifugo
Dodoma unak-
Wenda sambamba na kilimo

- thaalizeti na karanga Ili

kuongez uzalishaji wa

“~.Mafuta nchip;,

a ingawa mkoa
:uifuij;,m; Ehh:gu tafiti wa
a wWapwa na
%Tiha la Mi;f:gn ?Ran-
2 5erikali Ja Kongwa,
,’;‘H‘{malr hizo hazijatumika
Yo kusaidia kuzibadili
; h%u Wafugaji wa mkoani

ﬂji DOdOma'

yao, M ali g,
Ma.le:e;:k:i' mshirikishy
*= Vipaumbele Vyake
mkoani ha
Pa na kumsh,,.
kuru kwa ushayri aliom
Alisema kjFal-lmbel pa.
mbele
cha kwanza ni E].i.l'n'u na
k}"famba, kazi iliyo mbele
ni kunyanyua kiwango
cha elimu na ufaulu katika- -
mkoani Dodoma,

Kipaumbele kingine
kwa mujibu wa mkuu
wa mkoa huyo ni kilimo
kwa kuzifanya wilayaza
pembezoni kuwa kanda
maalum za kilimo ili kilimo
mkoani Dodoma kiwe cha
kibiashara.

Alisema ili kufanikisha
azma hiyo, atatia mkazo
zaidi katika kilimo cha
zabibu, alizeti na mazao
mengine yanayozalisha
mafuta ya kupikia.

Alisema kumekuwa
na mahitaji makubwa ya
mafuta ya kupikia yanayoil-
azimu nchi kuagiza mafuta
nje ya nchi,

“Hii ni fursa kubwa ya
kiuchumi kwa mkoa wetu
unaozalisha mazao yanayo-
tumnika kuzalisha mafuta
kama alizeti, karanga na

- 11/06/2021

Pata tija kwani ufuta,” alisema.
M}?w&"aﬁlgﬂ Henyej;_ Katika hatua nyinginé:
ly, I.[:a Mujibu wa Malece- Mtaka alisema ;mendra
I:? Wa Dodoma una sha kampeni ¥a ana_;,; i
Mazaq bwa ¥a kilimo cha upandaji na qstawﬁhﬂd :J.u
h{:"‘“}'ﬂkamuliwa na iu.kayoshill-iknshn wa Y'
. I"@% Mafuta ya kupikia mbalimbali tangu 1
- Kong, " Katika wilaya za kaya hadi mkoa 12 kama
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